• s_banner

Ƙara ilimi : Tafiya a gefe, tafiya mai zurfi… Tafiya ta wannan hanya na iya inganta yawan ƙashi!

wps_doc_0

Rage ƙarancin kashi zai haifar da haɗarin karaya.Da zarar mutum ya karaya, zai haifar da matsaloli masu yawa.Sabili da haka, inganta haɓakar ƙashi ya zama abin da ake bi na masu tsaka-tsaki da tsofaffi.Daga motsa jiki, zuwa abinci, zuwa salon rayuwa, akwai abubuwa da yawa da mutane ke yi a tsawon yini waɗanda za a iya amfani da su don ƙarfafa ƙasusuwa.

Tafiya yana inganta lafiyar zuciya kuma, idan an haɗa shi da wasu motsa jiki mai hankali, zai iyahana osteoporosis da karaya.Gidan yanar gizon "Natural Therapy" na Burtaniyaya taƙaita wasu hanyoyin kimiyya na tafiya waɗanda za su iya taimakawa wajen inganta yawan kashi.

yawan kashi 1

01

sauri

Cibiyar sadarwa ta "Nazarin Lafiya ta Amirka".sun lura fiye da mata 60,000 da suka shude kuma sun gano hakanwadanda ke tafiya cikin gaggauce akalla sau hudu a mako suna da matukar karancin hadarin karaya idan aka kwatanta da wadanda suke tafiya a hankali.

"Tafiya na ɗan lokaci"Lokacin tafiya, wato, kula da ƙara 3 zuwa 5 tafiya mai zurfi na minti 2 kowane lokacin tafiya, kuma gudun kada ya iya magana da wasu.

Bayan kowace tafiya a hankali,tafiya a hankali na kusan mintuna 1 zuwa 2;wannan sake zagayowar yana canzawa.Wannan hanyar tafiya a hankali yana iya kawar da ciwon baya da kuma guje wa raunin da ya haifar da babban tasiri.

02

tafiya ta gefe

Wani bincike da aka buga aJaridar International Journal of Osteoporosis ta gano cewa tafiya ta gefe yana kara yawan kashi kamar yadda motsa jiki mai tasiri.

yawan kashi2

Charles Pelitella, mataimakin farfesa a fannin kinesiology a Kwalejin Canisius na Jami'ar Jihar New York a Buffalo, ya ba da shawarar:Bayan yin tafiya na minti 3 zuwa 5, sake sake yin tafiya a gefe tare da diddige (ko ƙafar ƙafa).

03

Yi tsalle sau 20 a jere

Wani bincike ya gano cewaidan mata masu shekaru 25 zuwa 50 suka yi tsalle sau 20 a jere, sau biyu a rana, girman hanjin su zai karu sosai bayan watanni 4 kacal.

yawan kashi 3

Saita mai ƙidayar lokaci akan wayar hannu yayin tafiya.Kowane minti 5-10 na tafiya, zaku yi tsalle na daƙiƙa 30 kuma ku huta na daƙiƙa 30, sannan ku ci gaba da tafiya da sake tsalle, da sauransu.Kafin yin tsalle, haɗa ƙafafunku tare, durƙusa gwiwoyinku, juya hannayenku baya, da tsalle sama da fashewa.

04

.hawan hawa ko tudu masu tudu

Gudun tafiya sama da ƙasa da tsaunuka masu tsayi suna gina ƙarfin ƙashi fiye da tafiya akan matakin ƙasa.

yawan kashi 5

Idan akwai ƙananan gangara da yawa a kusa da wurin da kuke yawan tafiya, to "kada ku ɗauki hanyar da aka saba",nemo gangara 2 zuwa 3 tare da matsakaicin gangara, ko kuma ku kwashe mintuna 2 kuna hawa wani gangare ko matakala kusa da matakalar wajen wani babban gini.Bayan lokaci, yawan kashi zai inganta.

Binciken yawan kashi na yau da kullun don gano osteoporosis da wuri

Baya ga kula da salon rayuwa, matan da suka haura shekaru 50 da kuma mazan da suka haura shekaru 60, ba tare da la’akari da ko suna da alamun cutar ba, ya kamata su rika zuwa asibiti domin auna yawan kashi a kai a kai domin gano sauyin da ke samu a yawan kashi da wuri.Lokacin da kuka haɗu da osteoporosis da ciwon ƙashi na gaba ɗaya, kada ku ɗauki shi da sauƙi.Ya kamata ku je asibiti na yau da kullun da wuri-wuri don tantance cutar da wuri da wuri.

Yin amfani da densitometer na Pinyuan Bone don kiyaye lafiyar ƙasusuwan ku, mu ne ƙwararrun masana'anta, ƙarin bayani don Allah bincikawww.pinyuanchina.com

yawan kashi 6


Lokacin aikawa: Afrilu-04-2023